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Bwawa  la Kiserian, Kajiado County



MAONO YETU
Kuwa shirika linaloongoza ka�ka kustawisha na kusimamia utoaji wa maji 
nchini Kenya na mataifa mengine

MWITO WETU
Kuwa na msimamo thabi� wa kuhakikisha usalama na upataji wa maji ya kutosha na 
yanayotegemeka kwa matumizi aina na kupunguza athari za mafuriko na ukame

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO!

S/NO. HUDUMA ZINAZOPEANWA MAHITAJI YA WATEJA MALIPO MDA ULIOWEKWA 

1. Kuhudumia wageni • • Kujitambulisha kwa tazma Bure Mara moja kulingana na kufika 

2. Kujibu simu • • Kujitambulisha kwa tazma Bure Kwa milio mitatu ya simu 

3. Kujibu maswali • • Kujitambulisha 
• • Maelekezo 

Bure Mara moja 

Maelekezo kama anuani, simu, barua pepe nakadhalika Chini ya siku nne za kazi 

Peana barua pepe Chini ya siku moja ya kazi 

4. Upatikanaji wa habari 
Ufichuzi makini wa habari 
Ufichuzi tendaji wa habari 
Mipango ya kuunda 
uhamasishaji 

Kutumia/kuzuru tovuti yetu; www.waterauthority.go.ke 
 
Zuru mitandao yetu ya kijamii  
 
Udhuria mikutano ya wadau 

Bure Mara moja ukifika kwenye mitandao 
Barua pepe- siku tatu za kazi 
Barua          siku nne za kazi 

5. Mipango ya Ufundi 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Ujenzi wa miundo  ya kuthibiti 
mafuriko 

Usarobea na kuendeleza visima 65,000/= kwa tovuti Ndani ya siku tatu za kazi 

Kuchimba visima 7,000– 8,000/= kwa mita • • Visima vya hewa – siku saba 
• • Visima vya matope – siku ishirini na moja
• • Majaribio ya kusukuma maji- siku tatu 

Tathmini ya athari za mazingira 105,000/= Siku saba 

Utambuzi, ukadiriaji na usorobea wa mitili na mabwawa ya 
20,000 mita3 

380,000/= Kama ilivyoainishwa katika mipango ya kazi 

Uchimbaji/ujenzi wa mititio ya maji 450/= kwa mita3 10000-15,000 mita3 – siku ishirini na moja  

15,000-25,000 mita3 – siku ishirini na nane 
Uchimbaji/ujenzi wa mabwawa madogo ya maji 800/= kwa mita3 25,000-40,000 mita3 – siku arubaini 

Zaidi ya 40,000 mita3 – 500 mita3 kwa siku 

Kutoa mchanga kwenye mititio na mabwawa 
madogo ya maji 

11, 500 kwa kila saa Kama ilivyoainishwa katika mipango ya kazi 

Uthibitishaji wa mabwawa madogo yaliyojengwa Gharama inatofautiana kulingana na  
eneo la mradi na ukubwa 

Siku mbili 

 
Utafiti na Usanifu wa kilomita moja ya lambo 

 
380,000/= 

 
Siku kumi na mbili  

 
Ujenzi wa kilomita moja ya lambo 

800/= kwa mita3  
 

500 mita3 kwa siku  

Kilomita moja ya kuelegeza mto 450/= kwa mita3  500 mita3 kwa siku  

6. Malipo ya kazi, bidhaa na 
huduma 

• • Agizo la ununuzi wa ndani 
• • Ankara  
• • Noti ya utoaji  

Bure Ndani ya siku 30 za ankara kulingana na 
upatikanaji wa fedha 

7. Utatuzi wa malalamiko ya 
wananchi 
 

•  • Tambua 
•  • Tathmini 
•  • Hakikisha  

•  • Chukua hatua 
•  • Tatua 

 
 
 
• Sajili malalamiko 
• Uaminifu 
• Mawasiliano 
• Utambulisho wa mlalamikaji 
• Ufafanuzi wa mlalamikaji 

 
Bure 

 
 
 
Tambua          Mara moja 
Tathmini         Siku mbili 
Hakikisha        Siku tano 
Chukua hatua  Siku tatu 
Tatua              Siku saba 
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HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

Mkurugenzi Mkuu
Shirika la Kitaifa la Kuhifadhi
Maji na Mabomba
Barabara ya Dunga,
S. L. P. 30173 – 00100, Nairobi
Simu: +254 020 6964000/2
Barua pepe: info@waterauthority.go.ke
Wavu�: www.waterauthority.go.ke

Ka�bu wa Tume
Tume ya Haki za Utawala
Gorofa ya pili, Jengo la West End 
Barabara ya Waiyaki, Westlands
S. L. P. 20414 – 00100, Nairobi
Simu: +254 020 2270000/2303000
Barua pepe: info@ombudsman.go.ke
Wavu�: www.ombudsman.go.ke

au

Bwawa la Chemususu, Baringo County

TUMEJITOLEA KWA HISANI NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA
Huduma/bidhaa yoyote inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote

ambaye hafikii ahadi ya uungwana na ubora katika Utoaji Huduma inapaswa kuripotiwa kwa:


